Dr Kiwanga

Nilipata Usaidizi Na Kuponywa Baada Ya Kurogwa – Gusa Hapa Usome Zaidi

Nilipata Usaidizi Na Kuponywa Baada Ya Kurogwa - Gusa Hapa Usome Zaidi

Ushirikina si jambo geni katika jamii zote za kiafrika, Tena ni jambo ambalo hata ukimuulize yeyote yule, atakuarifu kuwa upo bila pingamizi yoyote ile, yote haya sikujua kuwa yangeweza kunitokeamiye hadi siku niliyopatana nayo ana kwa ana.

Upande wa Sumbawanga magharibi mwa Tz visa vya ushirikina huripotiwa mara kwa mara na hata imepelekea wazee wenye umri mwingi kuweza kuogopewa na kutengwa kwa kuofiwa kuwa washirikina, kumekuwepo visa vya wakongwe hao kuuwawa kwa mfano, mwaka ulopita nilishihudia vijana waliokuwa wamejihami kwa vifaa butu wakimvamia nyanya mkongwe na kumuua kwa madai kuwa alikuwa anashiriki visa vya ushirikina.

nilimuonea mkongwe huyo huruma bali sikua na uwezo wa kumuokoa kutoka kwa vijana hao waliokua wamejawa na hamaki, niliwachukia vijana hao kwa kumuua, bali sikujua ilikuwa ni ukweli ushirikina ulikuwepo, bibilia inasema yakuwa kuuwa ni vibaya hivyo siyaungi mkono hayo, bali pia ushirikina umekashifiwa kwa kuonya kuushiriki.

Wingi wa maisha yangu nimeyaishi mjini na nyumbani kwetu Nanjirinji hua naenda mara moja moja kwa mwaka, kwa wakati mwingi mashambani nyakati za siku kuu mwezi wa desemba kwa wiki moja tu na kurejea mjini, niliweza kuyamaliza masomo yangu na kuanza kufanya kazi mjini Dar Es Salaam, nilipostaafu sikuona haja ya kuendelea kukaa mjini hivyo nikaamua kuelekea mashambani kuweza kuyafanya mawili matatu nikiungojea uzee wangu.

nilipofika mashambani nilipokelewa vyema na kukaribishwa, japo baba yangu mzazi alinionya kuwa kulikuwepo na ushirikina mkubwa katika eneo hilo kwa hivyo aliniarifu, nisizungumze na kila mtu wala kumsalimu mtu yeyote mkongwe mkononi, kwa vile nilikua nimezoea kushirikiana na watu tangu utotoni mwangu nilipata ugumu sana kutowasalimu na kuzungumza na mtu yeyote ule niliyepatana naye, baada ya mwaka moja hivi, ghafla niliweza kupata uvimbe mguuni, na kudhania kuwa ulikua wa kawaida na ungepona kwa muda mfupi,

ila mguu huo uliendelea kuvimba siku zilivyozidi kusonga hivyo nikaamua kwenda hospitali kutafta matibabu, nilitibiwa kwa kiwango kidogo ila nikatumwa kutafta matibabu makuu hivyo nilienda katika hospitali ya rufaa ya Eldoret kuweza kupata matibabu bali madaktari walijaribu walivyoweza ila ilishindikana na kuambiwa kuwa hakuna ugonjwa wowote uliokuwa unaonekana, nilirejea nyumbani na kumuuliza baba yangu, hapo ndipo aliniarifu kuwa ilikuwa ushirikina na kunipeleka kwa daktari wa miti shamba kuweza kupata matibabu, mzee butali daktari wa miti shamba alijaribu kadri ya uwezo wake kuweza kunitibu ila alipata kuwa ngumu hivyo akaniarifu hangeweza kuniponya.

Nilirejea nyumbani nikiwa na machungu mengi sana, siku moja nilipokuwa kwenye shughuli zangu mtandaoni, niliona tangazo kuhusu “kiwanga doctors” nilipopekua nilipata kuwa walikuwa na uwezo wa kuponya magonjwa yatokanayo na ushirikina, hivyo niliweza kuwapigia simu na kuomba nafasi ya kumuona Dakatari.

siku iliyofwatia niliweza kukutana na daktari na kumweleza yote, aliniarifu yalikuwa rahisi na angeniponya, aliweza kunipa dawa ya miti shamba moja niliyopaka kwa kidonda na ingine nilikuwa nainywa, siku tatu baadaye niliweza kupata nafuu, uvimbe uliisha na mguu wangu ukapona, nachukua fursa hii kuwashukru “kiwanga doctors” kwa kuniponya mguu wangu, Watembelee leo uweze kupata suluhisho kwa tatizo lolote lile. Wanatibu magojwa mengi ikiwemo Kifafa, Kifua kikuu na mengine mengi.

Pia wanatatua matatizo mengi kama vile matatizo ya shamba kuwezesha kushinda kesi na matatizo ya ndoa, na mengine mengi watembelee leo uweze kusaidika. . Kwa mengi tembelea wavuti www.kiwangadoctors.com ama waweza kutuma barua pepe kwa kiwangadoctors@gmail.com pia waweza kumpigia simu kwa nambari +254 769404965.