Dr Kiwanga

Njia Hii Ndo Ilinifanya Nipandishwe Cheo Kazini, Baada Ya kuhangaika Muda Mrefu.

Njia Hii Ndo Ilinifanya Nipandishwe Cheo Kazini, Baada Ya kuhangaika Muda Mrefu.

Katika maisha hakuna anayependa kubaki katika sehemu moja kwa wakati wote kwani kila mtu hutaka kuwa katika nafasi tofauti jinsi muda unavyosonga. Watu wengi husema kuwa kupata cheo fulani katika kazi unayoifanya huwa ni bahati yako na bidii kwenye kazi ile kila wakati wowote. Hio huwa ni kweli lakini wakati mwigine yaweza kuwa bosi wake huwa mtu mwenye roho chafu na huikanyagia chini licha ya kuwa unatakiwa uwe katika hali ya kupandishwa cheo.

Nilikuwa nimefuzu kutoka katika chuo huku nikiwa na shahada ya mambo ya teknologia, Nilifanikiwa kupata kazi katika kampuni moja ya kibinafsi mjini Nairobi. Hapo nilipata ujuzi katika mambo ya teknologia kwa kila hali. Nilifahamu fika kwamba siku moja ningepata kupewa kazi yenye cheo kikubwa ambayo nilikuwa natamania katika maisha yangu nayo ilikuwa ni kuwa meneja katika kampuni ile kwa wakati mmoja. Kampuni ile ilinipa mshahara mdogo licha ya ueledi wangu katika swala zima la teknologia.

Katika kampuni ile niligundua kuwa palikuwa na wafanyikazi wengine mle ndani ambao hawakuwa wamefuzu kabisa kwani wengi wao walikuwa ni watu waliosaidiwa tu kupata nafasi zile za kazi kwa njia ya mlango wa nyuma kwa kutoa rushwa. Hali ile ilinikosesha usingizi kwani licha ya wao kutokuwa na shahada za kufuzu walipokea mshahara mkubwa ajabu na pia walifanya kazi za kiwango kikubwa kuniliko licha yangu kuwa nilikuwa nimefuzu vyema.

Mara kwa mara bosi wangu alipenda kunipea shughuli nyingi pale ofisini bila ya malipo ya ziada kando na mshahara wangu. Alinituma katika sehemu za mbali bila hata ya marupurupu ya usafiri na mengineyo. Hali hii ilinifanya mimi kutaka kuachana na kazi ile kwani ilikuwa tu ni ishara ya ile kampuni kunifukuza.

Nilikumbwa na msongo wa mawazo kwani nilifahamu kuwa iwapo ningeacha kazi ile, ilikuwa ni nadra mimi kupata kazi nyingine kwa kuwa kazi zilikuwa zimeadimika kwa kila sehemu na zilikuwa zimebaki za wachache pekee na watoto wa matajiri ambao walitengewa nafasi mbalimbali.

Jambo lililonishangaza ni kwamba wafanyakazi wageni waliokuja katika ofisi ile walipandishwa vyeo kila baada ya miezi saba kwenye ofisi ile. Licha yangu kuwa katika ofisi ile kwa muda wa miaka mine sikuwa nimepandishwa cheo wala hata kuongezewa kipato cha mshahara.

Ama kwa hakika Mungu haachi mja wake lakini kwa wakati ule msemo huu niliona kama ulikuwa kinyume na wenye uongo fulani ndani yake kwa kuwa ishara ya kupandishwa cheo na kuongezwa mshahara haikuonekana hata kidogo.

Jofrey ambaye alikuwa ni rafiki yangu wa kitambo alinishauri ilikuwa ni vyema mimi kumtembelea daktari Kiwamnga kwani alikuwa amemsaidia kupata kazi na pia mshahara wake ulikuwa marudufu.

alinielekeza hadi kwenye ofisi za daktari Kiwanga na hapo daktari yule mwenye uwezo wa ajabu baada ya kumweleza shida zangu na kunipatia usaidizi wake alinambia nisubiri kwa siku tatu, kweli Siku tatu baada ya kurejea ofisini, nilishangazwa na jinsi mambo yalivyokuwa yakienda. Nilipata barua ya kuwa mimi ndiye nilikuwa meneja mpya wa kampuni ile ya teknologia na mshahara pia ulikuwa mara saba ya ule niliokuwa Napata mwanzo.

Meneja aliyekuwa akiondoka ndiye alikuwa ameteuliwa kuwa karani wangu. Nilifahamu fika kwamba daktari Kiwanga alikuwa amenisaidia katika kila hali. Nimwanamitishamba ambaye anauwezo wa kutibu magonjwa kama vile kisonono, kifafa na mengineyo. Anasuluhisha mizozo kama vile ya mashamba, kusuluhisha kesi zilizoko kortini na mengineyo kwa muda wa siku tatu pekee.

Kwa mengi zaidi wasiliana nao kupitia barua pepe kiwangadoctors@gmail.com ama kwenye wavuti www.kiwangadoctors.com ama waweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu +254 769404965.