Dr Kiwanga

Angalia Jamaa Huyu Alivyowakomoa Wezi Wa Boda Boda

Angalia Jamaa Huyu Alivyowakomoa Wezi Wa Boda Boda

Dunia ni duara na kwa hakika mungu wakati anatuleta duniani hakuwa na matarajio kwambawatu sisi tutakuja kuwa na mawazo mabaya au matendo mabaya hasa badala ya kujitambuana kupewa kipaumbele katika ulimwengu huu uliojaa ubinafsi mwingi.

Kwa majina naitwa rammadhan ukelewe ni dereva boda boda ambaye nafanyia shughulizangu kariakoo katika mji wa dar es salaam kwa miaka ipatayo mitano mbaka sasa, kazihii nimeirithi kutoka kwa shemeji yangu ambae nilikua naishi nae wakati nasoma shule yasecondary ibungu hapa hapa dar es salaam.

Jambo ambalo lilinivutia mimi kufanya kazi hii ni baada ya kuona kwa kipindi kile shemejiangu alikuwa anaendesha maisha yetu katika muhimili mzuri kupitia kazi hii alijenganyumba aliweza kulipa ada kwa wanawe na mimi pia aliweza kunisaidia kupitia kazi hii hii.

Na kwa kweli mimi pia toka nianze kazi hii ya udereva boda boda maisha yangu
yamebadirika kwa aslimia kubwa sana kwani nimeweza kuhama pale kwa shemeji yangu nakwenda kupanga mahala pengine na bado maisha yangu yanaenda kama kawaida kwanihakuna ninachokikosa.

Baada ya kujichanga kwa muda mrefu hatimaye nilifanikiwa kununua boda boda ya pili nakutafuta mtu ambae nitampatia na kuniletea hesabu kila baada ya wiki moja na kwelinilimpata kijana aitwaye shabani alikua ni kijana wa pale pale kijiweni kwetu nilielewana naena kuanza kazi.

Shabani alikua kijana muelewa sana aliweza kuniletea hesabu yangu kwa wakati na mudaule ule tuliokubaliana bila kuzidishwa wakati na hata siku nyingine ikitokea kazidishwa mudaalikuwa akinipigia simu na kunitaarifu au kunitumia pesa zangu kwenye simu yangu yamkononi.

Siku moja nilikuwa nimechoka sana niliwahi kurudi nyumbani na kujipumzisha kwenye kochina hapo hapo usingizi ukanipitia, nilikuja kushtuka ilikua asbuhi saa kumi na mbili na haponilikutana na missed calls 9 kwenye simu yangu na namba ile ilikuwa ngeni, nilijaribu kuipigandipo ikapokelewa na kusikia upande wa pili ikisema “ wewe ni ramadhan? Nikaitika nakunitaarifu tena unahitajika kituo cha polisi haraka”

Nilielekezwa na na kufika kituo cha polisi ambapo nilikutana madereva boda boda wenzanguwawili pamoja na familia ya kijana shabani nilishtuka na moyo ulianza kwenda mbio, ndipowalinitaarifu kuwa usiku wa jana shabani alivamiwa na majambazi na kupigwa vibaya yukohospitali na majambazi wale wameiba boda boda yangu.

Kwa kweli nilipigwa na butwaa nisielewe cha kufanya kwa wakati ule, jeshi la polisi liliahidikuwa litafanya kazi ya kuwatafuta majambazi hao na watapatikana na niliondoka nakuelekea hospitali ambapo shabani alikuwa amelazwa nikamjulia hali na kisha kurudi.

Shabani alikuwa kavunjika miguu yote hivyo hata baada ya kurudi nyumbani alikuwa sio mtuwa kutembea tena na ilikuwa kazi yangu kwenda kumjulia hali kila baada ya muda lakini pianilikuwa nikitembelea polisi kila mara ilikufahamu upelelezi wao umefikia wapi ila kilanikienda wananipa viswahili tu.

Siku moja nilipoenda kumtembelea shemeji yangu na kumpa taarifa zile mbaya alisikitikasana na kuniambia kuwa kuna namna tunaweza fanya na boda boda yangu ikarudi nakuwakamata majambazi wale, shemeji alinipatia namba hii +254 769404965 na bila kuchelewa nikawasliana na mtu huyu aitwaye kiwanga.

Nikamweleza shida yangu na kiwanga aliniuliza maswali machache kisha kunitaarifu kuwa atanisaidia ndani ya wiki moja nitawafahamu wezi wa boda boda yangu na kisha kukata simu.

Baada ya siku tatu genge lile lilirejesha pikipiki yangu huku likiwa limeibeba nzima nzima kwenye mabega yao huku wakila nyasi na kutoa kitu kama moshi kwenye pua zao. Jambo hili lilivutia umati mkubwa wa watu kwani lilikuwa ni jambo ambalo halikuwa la kawaida kuwahi kutokea katika eneo hilo.

Umati ulikuwa ukishangilia kweli na maskini genge lile la wezi liliendelea kutafuna nyasi mithili ya ng’ombe huku wakitoa sauti ya pikipiki kwa hakika ilikuwa ni siku yao ya arobaini.

Hali ilikuwa ngumu kwani jamaa wale hawakuwa na uwezo wa kuzungumza kutokana na hali waliokuwa nayo. Nyasi pekee ndio ilikuwa mlo wao. Na mimi nikiwa mhusika na pikipiki ile nilitafuta mbinu ya kupata ndugu wa wezi wale na mwishowe nikawapata na kuwaarifu jinsi daktari alivyosema ili kuwarejesha katika hali ya kawaida. (Dr Kiwanga alihitaji milioni tatu ili awasamehe wezi wale)

Walilipa kiasi ambacho waliambiwa na hapo mambo yakarejea kama kawaida kwani
daktari Kiwanga hakusita na kurekebisha mambo. Tangu siku ile wizi wa pikipiki na bidhaa zingine katika mji ule umepungua kiasi kikubwa kwani kila mtu anaheshimu bidhaa na mali ya mwenzake.

Mtu yeyote aliye na matatizo ya wizi katika biashara na swala hili limemkosesha usingizi anapaswa kumtembelea daktari Kiwanga ili kuishi kwa amani. Ni daktari ambaye amekita mizizi katika eneo zima la Afrika mashariki kwa ueledi wake wa kutibu magonjwa kama vile kifafa, msukumo wa damu na mengineyo. Anasuluhisha migogoro ya ndoa, mapenzi na mambo mengine kwa muda wa siku tatu pekee. Wasiliana naye kwa nambari ya simu +254 769404965 ama barua pepe kiwangadoctors@gmail.com pia kwa wavuti www.kiwangadoctors.com kwa usaidizi wowote.