Njia Iliyonisaidia Kuacha Matumizi Ya Sigara

Uraibu wa kitu chochote huwa ni vigumu kuacha haswa kama mihadarati, Uraibu wa kitu huwa ni swala ambalo huwa linawakwaza watu wengi na mara nyingi watu wengi husema wataacha tabia fulani lakini mwishowe wao hujikuta katika njia panda kwani hurudia tabia zile tena.

Uvutaji sigara ni swala ambalo kwa hakika huwa tishio ama vigumu sana kwa watu kuacha Mraibu yeyote wa sigara huwa na wakati mgumu maishani kwani hawezi fanya lolote bila ya kuvuta moshi wa sigara.

Nilikuwa na shida ya kuvuta sigara na mara nyingi nilijikuta kwenye njia panda kwani uvutaji huo ulikuwa umeharibu kabisa mapafu yangu kama picha ya Xray ilivyoonyesha, Mke wangu alikuwa hapo awali amenionya kutokana na tabia ile lakini niliendelea kuvuta sigara.

kwa hakika kila starehe huwa na gharama na kweli uvutaji wa sigara ulinifanya kutumia pesa nyingi hata zaidi.

Kila siku nilikuwa navuta paketi moja iliyogharimu shilingi elfu tatu, Nikiwa ofisini nilikuwa kila mara naondoka kwenye meza yangu na kwenda chooni kwa ajili ya kutimiza haja ya kuvuta sigara, kuacha uvutaji wa sigara ama kwa hakika ilikuwa ni vigumu kwangu.

Nilipokaa muda mrefu bila ya kuvuta sigara nilikuwa mtu mwenye hasira na asiye mchangamfu katika kila hali, Watu waliokuwa kando yangu ndio walioniambia swala lile.

Kila nilipoingia kwenye nyumba yangu nilijikuta tu navuta sigara hata mbele ya wanangu na kila nilipomaliza nilikuwa najiuliza nini nilichokuwa nafanya, Kiu ya sigara iliponijia nilikua navuta tu hata bila kufikiria wapi nilipokuwa wakati huo.

Hata kama nilikuwa nafanya tendo la ndoa na kiu imefika nilivuta sigara kwanza ili niendelee na mchezo, Ama kwa hakika nilikuwa mraibu wa ajabu, Mke wangu alikuwa analalamikia swala hili sana lakini yote yalitua kwenye sikio la kufa.

Kama wangekuwa wakitunza wavutaji wa sigara na zawadi basi ningeibukia kuwa mshindi kila mara kwani nilikuwa bingwa katika uvutaji wa sigara.

Nilitamani kuacha kabisa tabia ile kwani mapafu yangu yalikuwa yameathirika kabisa hali iliyopelekea niwe na shida ya kupumua, Nilimwelezea ndugu yangu kuhusu hali ile na hapo akanielekeza kwa dakatari wa tiba asilia aliyejulikana kama daktari Kiwanga.

Nilifunga safari kutoka mjini arusha nilipokuwa nikiishi hadi kwa daktari Kiwanga mjini Kericho kwa ajili ya usaidizi wake, Nilifika kwenye ofisi zake na hapo akaniambia kwamba pia nilikuwa naugua kiharusi kwa ajili ya uvutai ule wa uvutaji sigara.

Alinipa dawa ya miti shamba ambayo nilikunywa ili kwanza kuosha mapafu yangu, Baadaye alinipa dawa nyingine ambayo alisema ingemaliza kiharusi nilichokuwa naugua kwa wakati ule, Aliniahidi kwamba nikitoka pale hakuna hata siku moja ambayo ningetamani kuvuta sigara kwani alikuwa amefunga kiu kile kabisa.

Nilirejea nyumbani na barabarani nilitembea na kuona watu wakivuta sigara lakini sikuwa na kiu hata kidogo, Nilipomweleza mke wangu hakuamini na kila mara alibaki ananichunguza ambapo baadaye alifahamu ni ukweli kwamba nilikuwa nimeacha kabisa uvutaji wa sigara.

Daktari Kiwanga ana uwezo wa kutibu mambo kadhaa yanayokusumbua maishani kama vile kukukinga kutokana na nguvu za mazingaombwe yanayoletwa na adui zako kukumaliza, Ana uwezo pia wa kukinga bishara yako inawiri kwa kuzuia wezi kukuibia kwa wakati wowote ule.

Anatibu magonjwa kama vile kisonono, kaswende na mengineyo kwa kwa muda wa siku tatu pekee. Kwa mengi zaidi wasiliana nao kupitia barua pepe kiwangadoctors@gmail.com ama kwenye wavuti www.kiwangadoctors.com ama waweza kuwasiliana nao kupitia nambari ya simu +254 769404965 au whastapp kwa namba hiyo ya +254 769404965 .